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Rais wa Jamhuri  ya Muungano wa Tanzania,  Mhe. Dkt.  Samia Suluhu 
Hassan akimuapisha Mhe. Profesa Palamagamba John Aidan Kabudi  kuwa 
Wazir i  wa Nchi ,  Of is i  ya Wazir i  Mkuu (Sera,  Bunge, Urat ibu na Wenye 
Ulemavu) kwenye haf la i l iyofanyika Ikulu ya Chamwino mkoani Dodoma 
tarehe 08 Apr i l i ,  2026.



Watendaji wa Ofisi ya Waziri Mkuu 
wamekumbushwa kuendelea kutekeleza 
majukumu yao kwa weledi, ufanisi na 
kujituma ili kuhakikisha wanachangia 
kikamilifu katika kufanikisha malengo ya Dira 
ya Taifa 2050, hususan katika maeneo ya 
sera, uratibu na usimamizi wa utekelezaji 
wake.

Wito huo umetolewa na Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na 
Wenye Ulemavu), Mhe. Prof. Palamagamba 
J.A. Kabudi, wakati akizungumza na 
watumishi wa Ofisi hiyo mara baada ya 
kuwasili rasmi na kupokelewa na uongozi na 
watumishi wa Ofisi hiyo katika Jengo la 
Ngome Jijini Dodoma.

Prof. Kabudi alisisitiza umuhimu wa 
ushirikiano na ubunifu miongoni mwa 
watumishi ili kuongeza ufanisi wa utendaji 
kazi.

WATENDAJI OFISI YA WAZIRI MKUU 
WAKUMBUSHWA KUIMARISHA WELEDI 

KUTIMIZA DIRA YA TAIFA 2050

“Ni muhimu tushirikishane mawazo na 
kufanya kazi kwa pamoja ili kumsaidia 
Mheshimiwa Rais, Dkt. Samia Suluhu 
Hassan, kufanikisha adhima ya maendeleo 
yenye kuleta ustawi na furaha kwa 
Watanzania," alisema Prof. Kabudi

Aliongezea kuwa upo umuhimu wa 
kushikamana ili kuendelea kuimarisha 
utendaji wetu ili kumwezesha Mheshimiwa 
Waziri Mkuu kutekeleza majukumu yake 
kwa ufanisi zaidi.

Aidha, Waziri Kabudi alibainisha kuwa 
mazingira ya kazi yenye mshikamano na 
mahusiano ya kifamilia hayapaswi kuwa 
chanzo cha uzembe au utovu wa nidhamu, 
bali yawe kichocheo cha kuongeza 
uwajibikaji na kufikia viwango vya juu vya 
utendaji.



WATENDAJI OFISI YA WAZIRI MKUU 
WAKUMBUSHWA KUIMARISHA WELEDI KUTIMIZA 

DIRA YA TAIFA 2050

Katika hatua nyingine, Waziri Kabudi aliwataka watumishi kuendelea kumuombea 
aliyekuwa Waziri wa Nchi katika Ofisi hiyo, Marehemu William Vangimembe Lukuvi, ili 
Mwenyezi Mungu amrehemu na kumpa pumziko la milele.

“Nitaendeleza, kadri nitakavyoweza, misingi na jitihada zilizoanzishwa na mtangulizi 
wangu katika kuijenga Ofisi hii,” aliongeza.

Awali, Naibu Waziri wa Ofisi hiyo, Mhe. Ummy Nderiananga, alimpongeza Prof. Kabudi 
kwa kuaminiwa na kuteuliwa na Mheshimiwa Rais kushika nafasi hiyo, akiahidi ushirikiano 
wa dhati kutoka kwa watumishi wote katika utekelezaji wa majukumu yake.

Kwa upande wake, Katibu Mkuu wa Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na Wenye 
Ulemavu), Dkt. Jim Yonazi, naye alimpongeza Waziri Kabudi kwa uteuzi huo na kusisitiza 
kuwa watumishi wako tayari kuongozwa na kushirikiana naye katika kuendelea 
kuwahudumia wananchi kwa ufanisi.



Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu), 
Profesa Palamagamba Kabudi (Mb), amekutana na Spika wa Bunge la Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Mhe. Mussa Azzan Zungu (Mb), katika Ofisi ya Spika Jijini 
Dodoma.

Katika kikao hicho, Dkt. Jim Yonazi, Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, 
Uratibu na Wenye Ulemavu), alihudhuria na kushiriki katika mazungumzo hayo.

WAZIRI KABUDI AKUTANA NA KUFANYA 
MAZUNGUMZO NA SPIKA WA BUNGE MHE. 

ZUNGU





Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu), Mhe.  
Prof. Palamagamba Kabudi amekutana na Mjumbe Maalum wa Katibu Mkuu wa 
Jumuiya ya Madola, Mhe. Lazarus Chakwera jijini Dar Es Salaam.

Mjumbe Maalum huyo yupo nchini kwa ziara ya kikazi ambapo atakutana na wadau 
mbalimbali jijini Dar Es Salaam, Dodoma na Zanzibar.

Wakati wa ziara hiyo ambayo itahitimishwa Aprili 16, 2026. Mhe. Chakwera 
amepangiwa miadi ya kukutana na viongozi wa Serikali, vyama vya siasa, asasi za 
kiraia na viongozi wastaafu.

Mhe. Chakwera aliwasili nchini Aprili 08, 2026 na kupokelewa na Naibu Waziri wa 
Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe. Dkt. Ngwaru Maghembe na 
alianza ratiba yake kwa kukutana na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika 
Mashariki, Balozi Mahmoud Thabit Kombo Aprili 09, 2026 jijini Dar Es Salaam

PROF. KABUDI AKUTANA NA MJUMBE 
MAALUM WA KATIBU MKUU JUMUIYA YA 

MADOLA



Serikali imesisitiza kuwa, Dira ya Taifa ya 
Maendeleo 2050 inatoa kipaumbele cha 
pekee kwa ushiriki wa vijana katika 
maendeleo, kwa lengo la kuinua vipaji, 
uwezo, na ari yao katika kufanikisha ukuaji 
wa uchumi jumuishi.

Kauli hiyo imetolewa na Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na 
Wenye Ulemavu), Prof. Palamagamba 
Kabudi, wakati akifungua kongamano la 
kwanza la kisayansi la vijana kuhusu 

VVU/UKIMWI, afya ya uzazi, jinsia na 
masuala mtambuka. Kongamano hilo 
limeandaliwa na Tume ya Kudhibiti UKIMWI 
Tanzania (TACAIDS).

Akizungumza katika hafla hiyo, Prof. Kabudi 
alisisitiza kuwa dhamira kuu ya Dira ya Taifa 
ya Maendeleo 2050 ni kujenga taifa lenye 
nguvukazi iliyoelimika, yenye ujuzi na 
maono.

SERIKALI YASISITIZA USHIRIKI WA VIJANA 
KATIKA UKUAJI WA UCHUMI

"Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050 inatoa 
kipaumbele kwa vijana kwa kutumia vipaji 
na uwezo wao katika kufanikisha 
maendeleo endelevu. Nguvukazi hii 
itajengwa katika misingi imara ya ubunifu, 
ujasiriamali, na uwajibikaji," amesema 
Prof. Kabudi.

Katika hatua nyingine, Waziri Kabudi 
amebainisha kuwa, Serikali ya Awamu ya 
Sita chini ya uongozi wa Rais Dkt. Samia 
Suluhu Hassan, imeweka kipaumbele 
katika kushughulikia changamoto za 
ukatili wa kijinsia na afya ya akili.

Ameeleza kuwa, serikali imeanzisha 
madawati maalum ya ulinzi katika maeneo 
mbalimbali, ikiwemo shuleni, vyuoni, na 
kwenye ngazi ya jamii ili kuhakikisha 
huduma za kinga na msaada zinawafikia 
wahitaji kwa wakati.



Awali, akimkaribisha Waziri, Naibu Katibu Mkuu wa Ofisi ya 
Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu), Dkt. 
James Kilabuko, amebainisha umuhimu wa kongamano hilo 
kwa ustawi wa vijana.

"Kongamano hili ni chachu ya mabadiliko ya fikra na utendaji, 
tunatarajia elimu watakayopata itakuwa mwanzo wa safari ya 
kujenga jamii yenye afya, matumaini, na uwezo wa kufanya 
maamuzi sahihi kwa mustakabali wao," amesema  Dkt. 
Kilabuko.

Kongamano hilo la siku mbili linaongozwa na kaulimbiu; 
‘’Kuunganisha Sayansi na Ubunifu katika Kukabiliana na 
Janga la VVU, Afya ya Uzazi na Jinsia, Kukuza Ustawi 
Kuelekea Dira 2050”.



Naibu Waziri wa Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge Uratibu na Wenye Ulemavu 
Mhe. Ummy Nderiananga, akizungumza na Naibu Waziri Wizara ya Ardhi 
Nyumba na Maendeleo ya Makazi Mhe. Kaspar Mmuya wakati wa  Kikao cha 
Tano cha Bunge la Kumi na Tatu Mkutano wa Tatu Kikao cha Tano cha Bunge la 
Bajeti kinachoendelea Jijini Dodoma tarehe 09/04/2026.



Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu), Dkt. Jim 
Yonazi, ameongoza kikao cha Makatibu Wakuu kilicholenga kujadili hali ya upatikanaji 
wa mafuta nchini, hususan petroli na dizeli.

Kikao hicho kilichofanyika katika Ofisi ya Waziri Mkuu, Jijini Dodoma, kimejadili kwa 
kina changamoto zinazoikabili sekta ya mafuta pamoja na hatua zinazoweza 
kuchukuliwa ili kuhakikisha upatikanaji wa nishati hiyo muhimu unaendelea kuwa wa 
uhakika.

Aidha, kikao hicho kilipokea na kuchambua taarifa ya kitaalamu kuhusu hali ya soko la 
mafuta, ikiwemo athari za mabadiliko ya kimataifa yaliyotokana na vita ya Iran, ambayo 
imeathiri mwenendo wa upatikanaji na bei za mafuta.

Washiriki wa kikao hicho walisisitiza umuhimu wa kuimarisha mikakati ya kitaifa ya 
kukabiliana na changamoto hizo, ikiwa ni pamoja na kuimarisha usimamizi wa akiba ya 
mafuta na kuongeza ufanisi katika mifumo ya usambazaji.

Serikali imeendelea kufuatilia kwa karibu mwenendo wa soko la mafuta duniani ili 
kuchukua hatua stahiki kwa wakati, kwa lengo la kulinda uchumi wa nchi na 
kuhakikisha huduma muhimu zinaendelea kutolewa bila usumbufu.

MAKATIBU WAKUU WAKUTANA KUJADILI 
HALI YA UPATIKANAJI WA MAFUTA



Serikali imezindua Kikosi Kazi cha Taifa cha Ufuatiliaji, Tathmini na Utoaji Taarifa (ME&R 
National Task Force) kwa lengo kuratibu utekelezaji wa Mwongozo Jumuishi wa Ufuatiliaji 
na Tathmini katika kusimamia utendaji wa shughuli za Serikali.

Kauli hiyo imetolewa na Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge, Uratibu na 
Wenye Ulemavu Dkt. James Kilabuko wakati akifungua Kikao Kazi Cha Kikosi Kazi cha 
Taifa cha Ufuatiliaji, Tathmini na Utoaji Taarifa (ME&R National Task Force) kilichofanyika 
mkoani Morogoro.

Dkt. Kilabuko amesema, Ufuatiliaji na Tathmini ni dhana muhimu ya usimamizi inayotumika 
kwa lengo la kuhakikisha uwajibikaji na uwazi katika utekelezaji wa afua za maendeleo. 
“Kikosi Kazi hiki kitakuwa chombo cha kitaalamu cha kusaidia kuratibu utekelezaji wa 
Mwongozo Jumuishi wa U&Tc, kuoanisha mifumo ya kitaifa ya utendaji, kuimarisha ubora 
wa takwimu na taarifa za Serikali na  kuandaa mapendekezo ya sera na maboresho ya 
kiutendaji” alisema Naibu Katibu Mkuu huyo.

Ameeleza kuwa, kikao kazi hicho ni fursa ya kipekee ya kujifunza, kubadilishana uzoefu na 
kuweka mikakati ya pamoja ya namna bora ya kutekeleza majukumu ya Ufuatiliaji na 
Tathmini nchini.

“Matarajio yangu ni kwamba, baada ya kikao hiki tutaboresha uratibu na kuoanisha 
viwango vya kitaifa vya Ufuatiliaji na Tathmini (M&E) katika Wizara, Idara na Wakala 
(MDAs), Sekretarieti za Mikoa (RSs) na Mamlaka za Serikali za Mitaa (LGAs) ni hatua 
muhimu katika kuhakikisha uwiano na ufanisi wa utekelezaji wa shughuli za maendeleo” 

SERIKALI YAZINDUA KIKOSI KAZI CHA TAIFA 
CHA UFUATILIAJI, TATHMINI NA UTOAJI 

TAARIFA



Jarida hili hutolewa na:
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Ofisi ya Waziri Mkuu - Sera, Bunge, Uratibu 
na Wenye Ulemavu

Pakua jarida hili kupitia: 
www.pmo.go.tz
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